แวะไปดูงานในรายวิชา DG106 Graphic Design for Advertising การออกแบบกราฟิกเพื่องานโฆษณา รอบนี้ให้นักศึกษา ทำงานภายใต้โจทย์ สไตล์การออกแบบ Flat Design โดยให้นักศึกษานำยานพาหนะ และหรือสถาปัตยกรรม ที่นักศึกษาต้องการออกแบบมาผสมผสานให้เป็นรูปแบบใหม่ในลักษณะที่ลดทอนเหลือเพียงความเรียบง่าย หรือพูดง่ายๆก็คือนำมาทุบให้แบนตามชื่อของสไตล์การออกแบบ ลองไปดูกันว่านักศึกษาของเราทุบงานกันออกมาได้แบนประทับใจขนาดไหน
![07-31-22_Class-Graphic_Design_for_Advertising_01](https://digitalart.utcc.ac.th/wp-content/uploads/07-31-22_Class-Graphic_Design_for_Advertising_01.jpg)
![07-31-22_Class-Graphic_Design_for_Advertising_07](https://digitalart.utcc.ac.th/wp-content/uploads/07-31-22_Class-Graphic_Design_for_Advertising_07.jpg)
![07-31-22_Class-Graphic_Design_for_Advertising_06](https://digitalart.utcc.ac.th/wp-content/uploads/07-31-22_Class-Graphic_Design_for_Advertising_06.jpg)
![07-31-22_Class-Graphic_Design_for_Advertising_05](https://digitalart.utcc.ac.th/wp-content/uploads/07-31-22_Class-Graphic_Design_for_Advertising_05.jpg)
![07-31-22_Class-Graphic_Design_for_Advertising_04](https://digitalart.utcc.ac.th/wp-content/uploads/07-31-22_Class-Graphic_Design_for_Advertising_04.jpg)
![07-31-22_Class-Graphic_Design_for_Advertising_02](https://digitalart.utcc.ac.th/wp-content/uploads/07-31-22_Class-Graphic_Design_for_Advertising_02.jpg)
![07-31-22_Class-Graphic_Design_for_Advertising_10](https://digitalart.utcc.ac.th/wp-content/uploads/07-31-22_Class-Graphic_Design_for_Advertising_10.jpg)
![07-31-22_Class-Graphic_Design_for_Advertising_09](https://digitalart.utcc.ac.th/wp-content/uploads/07-31-22_Class-Graphic_Design_for_Advertising_09.jpg)
![07-31-22_Class-Graphic_Design_for_Advertising_08](https://digitalart.utcc.ac.th/wp-content/uploads/07-31-22_Class-Graphic_Design_for_Advertising_08.jpg)
![07-31-22_Class-Graphic_Design_for_Advertising_03](https://digitalart.utcc.ac.th/wp-content/uploads/07-31-22_Class-Graphic_Design_for_Advertising_03.jpg)
Previous
Next